WPML String Translation 3.4.1 - en to th translation catalogue (278 entries)

en:  They were added to the translations table.
th: พวกมันได้ถูกเพิ่มลงในตารางการแปล.

en: %d new translation was added.
th: %dมีการเพิ่มการแปลใหม่

en: %d translation was updated.
th: %dการแปลได้รับการปรับปรุง

en: %s slugs are set to be translated, but they are missing their translation
th: %sทากถูกตั้งค่าให้แปล แต่ไม่มีการแปล

en: (original)
th: (ต้นฉบับ)

en: * This feature is only intended for sites that are in development. It will significantly slow down the site, but help you find strings that WPML cannot detect in the PHP code.
th: * คุณลักษณะนี้มีไว้สำหรับไซต์ที่อยู่ในระหว่างการพัฒนาเท่านั้น มันจะทำให้ไซต์ช้าลงอย่างมาก แต่ช่วยคุณค้นหาสตริงที่ WPML ตรวจไม่พบในโค้ด PHP

en: -- Please select --
th: --โปรดเลือก--

en: .po file :
th: ไฟล์.po :

en: Action
th: การดำเนินการ

en: Active
th: คล่องแคล่ว

en: Add selected strings
th: เพิ่มสตริงที่เลือก

en: Add the new translations.
th: เพิ่มการแปลใหม่

en: Adds theme and plugins localization capabilities to WPML | <a href="https://wpml.org/documentation/getting-started-guide/string-translation/">Documentation</a> | <a href="https://wpml.org/version/wpml-string-translation-3-4-1/">WPML String Translation 3.4.1 release notes</a>
th: เพิ่มความสามารถในการแปลธีมและปลั๊กอินให้กับ WPML | <a href="https://wpml.org/documentation/getting-started-guide/string-translation/">เอกสารประกอบ</a> | <a href="https://wpml.org/version/wpml-string-translation-3-4-1/">บันทึกการเผยแพร่ WPML String Translation 3.4.1</a>

en: Admin Texts Translation
th: การแปลข้อความของผู้ดูแลระบบ

en: All
th: ทั้งหมด

en: All %d strings from all pages are selected.
th: สตริงทั้งหมด %d รายการจากทุกหน้าถูกเลือก.

en: All %d strings on this page are selected.
th: สตริงทั้งหมด %d รายการบนหน้านี้ถูกเลือก.

en: All Translation Priorities
th: ลำดับความสำคัญของการแปลทั้งหมด

en: All domains
th: โดเมนทั้งหมด

en: All strings
th: สตริงทั้งหมด

en: All strings in %s
th: ทุกสายเข้า. %s

en: Also create translations according to the .po file
th: สร้างคำแปลตามไฟล์ .po ด้วย

en: Also include translations
th: รวมถึงคำแปลด้วย

en: Also prevent similar messages in the future?
th: ป้องกันข้อความที่คล้ายกันในอนาคตด้วยหรือไม่

en: Apply
th: นำมาใช้

en: Are you sure you want to delete these packages?
    Their strings and translations will be deleted too.
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบแพ็คเกจเหล่านี้
     สตริงและคำแปลจะถูกลบด้วย

en: Are you sure you want to delete these strings?
    Their translations will be deleted too.
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบสตริงเหล่านี้
     คำแปลของพวกเขาจะถูกลบด้วย

en: Auto register untranslated strings
th: ลงทะเบียนข้อความที่ยังไม่ได้แปลโดยอัตโนมัติ

en: Auto-download WordPress translations
th: ดาวน์โหลดการแปล WordPress อัตโนมัติ

en: Auto-registered, translation needed
th: ลงทะเบียนอัตโนมัติ ต้องการการแปล

en: Automatic string registration will remain active for <span class='counter-msg'>%s</span>. Please visit the site's front-end to allow WPML to find strings for translation.
th: การลงทะเบียนสตริงอัตโนมัติจะยังคงใช้งานได้อีก <span class=“counter-msg”>%s</span> โปรดเยี่ยมชมหน้าเว็บไซต์เพื่อให้ WPML สามารถค้นหาสตริงสำหรับการแปลได้.

en: Be sure to turn off this feature before your site goes live to avoid performance issues.
th: อย่าลืมปิดคุณลักษณะนี้ก่อนที่เว็บไซต์ของคุณจะเริ่มใช้งานจริงเพื่อหลีกเลี่ยงปัญหาด้านประสิทธิภาพ.

en: By default WPML assumes that strings in themes and plugins are in English. If you're using a theme or plugin that has strings in other languages you can set the language of text-domains.
th: โดยค่าเริ่มต้น WPML สันนิษฐานว่าข้อความในธีมและปลั๊กอินเป็นภาษาอังกฤษ หากคุณใช้ธีมหรือปลั๊กอินที่มีข้อความในภาษาอื่น คุณสามารถตั้งค่าภาษาของโดเมนข้อความได้.

en: Can't find the strings you're looking to translate? Add more strings for translation.
th: ไม่พบข้อความที่คุณต้องการแปลใช่ไหม? เพิ่มข้อความเพื่อการแปล.

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Change the language of selected strings
th: เปลี่ยนภาษาของสตริงที่เลือก

en: Change translation priority of selected strings
th: เปลี่ยนลำดับความสำคัญการแปลของสตริงที่เลือก

en: Check for string issues
th: ตรวจสอบปัญหาสตริง

en: Check other languages
th: ตรวจสอบภาษาอื่น ๆ

en: Choose the user roles you would like to make translatable: %s
th: เลือกบทบาทผู้ใช้ที่คุณต้องการให้แปลได้: %s

en: Cleanup and optimization completed!
th: การล้างข้อมูลและการเพิ่มประสิทธิภาพเสร็จสมบูรณ์!

en: Cleanup and optimize string tables
th: ล้างข้อมูลและเพิ่มประสิทธิภาพตารางสตริง

en: Click here to enable it
th: คลิกที่นี่เพื่อเปิดใช้งาน

en: Click to toggle
th: คลิกเพื่อสลับ

en: Close
th: ปิด

en: Complete
th: สมบูรณ์

en: Completely translated strings
th: สตริงที่แปลอย่างสมบูรณ์

en: Configure
th: กำหนดค่า

en: Contains %s strings
th: ประกอบด้วย %s สตริง

en: Context
th: บริบท

en: Core
th: คอร์

en: Current source language
th: ภาษาต้นฉบับปัจจุบัน

en: Data saved
th: บันทึกข้อมูลแล้ว

en: Default package language
th: ภาษาแพ็คเกจเริ่มต้น

en: Delete Selected Packages
th: ลบแพ็คเกจที่เลือก

en: Delete selected strings
th: ลบสตริงที่เลือก

en: Disable auto register of untranslated strings
th: ปิดการลงทะเบียนอัตโนมัติของข้อความที่ยังไม่ได้แปล

en: Dismiss all notices
th: ยกเลิกประกาศทั้งหมด

en: Display %d results per page
th: แสดง %d ผลลัพธ์ต่อหน้า

en: Display all results
th: แสดงผลทั้งหมด

en: Display packages for this kind:
th: แสดงแพ็คเกจสำหรับประเภทนี้:

en: Display:
th: แสดง:

en: Displaying %1$s&#8211;%2$s of %3$s
th: กำลังแสดง %1$s&#8211;%2$s ของ %3$s

en: Domain
th: โดเมน

en: Edit user roles
th: แก้ไขบทบาทผู้ใช้

en: English
th: ภาษาอังกฤษ

en: Error: please try again
th: ข้อผิดพลาด: โปรดลองอีกครั้ง

en: Errors: %s
th: ข้อผิดพลาด:  %s

en: Exact match
th: คู่ที่เหมาะสม

en: Existing translation
th: การแปลที่มีอยู่

en: Export strings into .po/.pot file
th: ส่งออกสตริงเป็น .po/ไฟล์.pot

en: Failed downloading the language information file.
th: การดาวน์โหลดไฟล์ข้อมูลภาษาล้มเหลว

en: Failed downloading the language information file. Please go back and try a little later.
th: การดาวน์โหลดไฟล์ข้อมูลภาษาล้มเหลว โปรดกลับไปลองอีกครั้งในภายหลัง

en: File upload error
th: เกิดข้อผิดพลาดในการอัพโหลดไฟล์

en: Files already scanned.
th: สแกนไฟล์แล้ว

en: Filter
th: กรอง

en: For more details, see %s.
th: สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติม โปรดดู %s.

en: Frontend preview
th: พรีวิวฝั่งหน้าเว็บ

en: Highlight color for strings
th: เน้นสีสำหรับสตริง

en: If it's an %1$sonline site%2$s, contact your hosting company and request that they make that folder writable.
th: หากเป็น%1$sเว็บไซต์ออนไลน์%2$s ให้ติดต่อบริษัทโฮสติ้งของคุณและขอให้พวกเขาทำให้โฟลเดอร์นั้นสามารถเขียนได้.

en: If this is a %1$slocal development site%2$s, make sure that your local server can write to this folder.
th: หากนี่เป็น%1$sเว็บไซต์พัฒนาในเครื่อง%2$s ให้แน่ใจว่าเซิร์ฟเวอร์ในเครื่องของคุณสามารถเขียนลงในโฟลเดอร์นี้ได้.

en: Import
th: นำเข้า

en: Import / export .po
th: นำเข้า/ ส่งออก .po

en: In domain:
th: ในโดเมน:

en: In progress
th: กำลังดำเนินการ

en: In translation basket
th: ในตะกร้าแปล

en: Inactive
th: ไม่ได้ใช้งาน

en: Inactive Widgets
th: วิดเจ็ตที่ไม่ได้ใช้งาน

en: Include translations
th: รวมคำแปลด้วย

en: Info
th: ข้อมูล

en: Invalid language: %s
th: ภาษาไม่ถูกต้อง:  %s

en: Invalid nonce
th: nonce ไม่ถูกต้อง

en: Kind
th: ใจดี

en: Language of domains
th: ภาษาของโดเมน

en: Language of this %1$s is %2$s
th: ภาษานี้ %1$s เป็น %2$s

en: Languages of domains
th: ภาษาของโดเมน

en: Learn more about %1$stranslating admin and settings strings.%2$s
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับ %1$sการแปลข้อความในส่วนแอดมินและการตั้งค่า%2$s

en: Learn more about %1$stranslating user meta information.%2$s
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับ %1$sการแปลข้อมูลเมตาของผู้ใช้%2$s

en: Learn more about finding strings
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการค้นหาข้อความ

en: Loaded
th: โหลดแล้ว

[ctx: MO Import blocked 1/4]
en: There is a problem with the String Translation table in your site.
th: มีปัญหากับตารางการแปลสตริงในเว็บไซต์ของคุณ

[ctx: MO Import blocked 2/4]
en: This problem is not causing a problem running the site right now, but can become a critical issue in the future.
th: ปัญหานี้ไม่ได้ก่อให้เกิดปัญหาในการใช้งานไซต์ในขณะนี้ แต่อาจกลายเป็นปัญหาร้ายแรงได้ในอนาคต

[ctx: MO Import blocked 3/4]
en: WPML support team knows how to fix it.
th: ทีมสนับสนุน WPML รู้วิธีแก้ไข

[ctx: MO Import blocked 4/4]
en: Please add a message in the relevant <a href="%s" target="_blank">support thread</a> and we'll fix it for you.
th: กรุณาเพิ่มข้อความในส่วนที่เกี่ยวข้อง <a href="%s" target="_blank">ด้ายสนับสนุน</a> และเราจะแก้ไขปัญหาให้กับคุณ

[ctx: MO Import blocked short 1/3]
en: WPML cannot replace .mo files because of technical problems in the String Translation table.
th: WPML ไม่สามารถแทนที่ไฟล์ .mo ได้เนื่องจากปัญหาทางเทคนิคในตารางการแปลสตริง

[ctx: MO Import blocked short 2/3]
en: WPML support team knows how to fix it.
th: ทีมสนับสนุน WPML รู้วิธีแก้ไข

[ctx: MO Import blocked short 3/3]
en: Please add a message in the relevant <a href="%s" target="_blank" >support thread</a> and we'll fix it for you.
th: กรุณาเพิ่มข้อความในส่วนที่เกี่ยวข้อง <a href="%s" target="_blank" >ด้ายสนับสนุน</a> และเราจะแก้ไขปัญหาให้กับคุณ

en: Making User Meta Information Translatable
th: การทำให้ข้อมูลเมตาของผู้ใช้แปลได้

en: Missing parameters
th: พารามิเตอร์หายไป

en: Missing version number for translation.
th: ไม่มีหมายเลขเวอร์ชันสำหรับการแปล

en: Multibyte String extension
th: ส่วนขยายสตริงหลายไบต์

en: Multibyte String extension is required for WPML String Translation.
th: จำเป็นต้องมีส่วนขยายสตริงแบบหลายไบต์สำหรับการแปลสตริง WPML

en: Name
th: ชื่อ

en: Name: %s
th: ชื่อ:  %s

en: Needs re-scanning
th: ต้องสแกนใหม่

en: Needs update
th: จำเป็นต้องอัปเดต

en: New
th: ใหม่

en: New translation
th: แปลใหม่

en: New translations (%d)
th: การแปลใหม่ (%d)

en: No - keep showing these message
th: ไม่ - แสดงข้อความเหล่านี้ต่อไป

en: No TextDomain
th: ไม่มีโดเมนข้อความ

en: No action performed. Please select the strings that you need to update or add.
th: ไม่มีการดำเนินการใดๆ โปรดเลือกสตริงที่คุณต้องการอัปเดตหรือเพิ่ม

en: No packages found
th: ไม่พบแพ็คเกจ

en: No records found
th: ไม่พบบันทึก

en: No string found
th: ไม่พบสตริง

en: No strings found
th: ไม่พบสตริง

en: No updates found.
th: ไม่พบการอัปเดต

en: Nonce value is invalid
th: ค่า Nonce ไม่ถูกต้อง

en: Not loaded
th: ไม่โหลด

en: Not marked as 'complete'. Press 'Save' to enable.
th: ไม่ได้ทำเครื่องหมายว่า 'เสร็จสมบูรณ์'กด 'บันทึก' เพื่อเปิดใช้งาน

en: Not scanned yet
th: ยังไม่ได้สแกน

en: Not seeing strings that you are looking for?
th: ไม่เห็นข้อความที่คุณกำลังมองหาใช่ไหม?

en: Not translated
th: ไม่ได้แปล

en: Number of strings
th: จำนวนสตริง

en: OK
th: ตกลง

en: OnTheGoSystems
th: ออนเดอะโกซิสเต็มส์

en: PO export may be glitchy. We are working to fix it.
th: ปอ การส่งออกอาจผิดพลาด เรากำลังดำเนินการแก้ไข

en: Package Management
th: การจัดการแพ็คเกจ

en: Packages
th: แพ็คเกจ

en: Partial Translation
th: การแปลบางส่วน

en: Partial translation
th: การแปลบางส่วน

en: Please activate WPML Multilingual CMS to have WPML String Translation working.
th: โปรดเปิดใช้งาน WPML Multilingual CMS เพื่อให้การแปลสตริง WPML ทำงาน

en: Please enter a domain!
th: กรุณากรอกโดเมน!

en: Please select at least one document to translate.
th: โปรดเลือกเอกสารที่จะแปลอย่างน้อยหนึ่งรายการ

en: Please select at least one language to translate into.
th: โปรดเลือกอย่างน้อยหนึ่งภาษาที่จะแปล

en: Please select the .po file to upload!
th: โปรดเลือกไฟล์ .po ที่จะอัปโหลด!

en: Plugins
th: ปลั๊กอิน

en: Post "%1$s" will be ignored for %2$s, because translation is already in progress.
th: โพสต์ "%1$s" จะถูกละเลยไป %2$s เนื่องจากอยู่ระหว่างการแปลอยู่แล้ว

en: Post "%1$s" will be ignored for %2$s, because translation is already waiting for translator.
th: โพสต์ "%1$s" จะถูกละเลยไป %2$s เพราะการแปลกำลังรอนักแปลอยู่แล้ว

en: Preview string on site
th: ดูตัวอย่างสตริงบนเว็บไซต์

en: Preview where this string appears on your site
th: ดูตัวอย่างว่าข้อความนี้ปรากฏที่ใดบนเว็บไซต์ของคุณ

en: Proceed
th: ดำเนินการ

en: Processing
th: กำลังประมวลผล

en: Remove strings by domain
th: ลบข้อความตามโดเมน

en: Return to String Translation
th: กลับไปที่การแปลสตริง

en: Review changes and update
th: ตรวจสอบการเปลี่ยนแปลงและอัปเดต

en: Save
th: บันทึก

en: Save settings
th: บันทึกการตั้งค่า

en: Scan selected components for strings
th: สแกนองค์ประกอบที่เลือกเพื่อหาข้อความ

en: Scan selected plugins for strings
th: สแกนปลั๊กอินที่เลือกเพื่อหาสตริง

en: Scan selected themes for strings
th: สแกนธีมที่เลือกเพื่อหาสตริง

en: Scan strings in themes, plugins and WordPress
th: สแกนข้อความในธีม ปลั๊กอิน และ WordPress

en: Scan successful: WPML found %s strings.
th: การสแกนสำเร็จ: WPML พบ %s ข้อความ.

en: Scan the selected components to make new texts available for translation.
th: สแกนองค์ประกอบที่เลือกเพื่อทำให้ข้อความใหม่พร้อมสำหรับการแปล.

en: Scanned
th: สแกนแล้ว

en: Scanning file: %s
th: กำลังสแกนไฟล์:  %s

en: Search
th: ค้นหา

en: Search for:
th: ค้นหา:

en: Search in both the original language and in translations. Searching in translations may take a bit of time.
th: ค้นหาทั้งในภาษาต้นฉบับและในการแปล การค้นหาในการแปลอาจใช้เวลาสักครู่.

en: Select All
th: เลือกทั้งหมด

en: Select affected components
th: เลือกองค์ประกอบที่ได้รับผลกระทบ

en: Select all
th: เลือกทั้งหมด

en: Select all strings that match this search
th: เลือกสตริงทั้งหมดที่ตรงกับการค้นหานี้

en: Select domain:
th: เลือกโดเมน:

en: Select for which domain to set the language:
th: เลือกโดเมนที่จะตั้งค่าภาษา:

en: Select from existing
th: เลือกจากรายการที่มีอยู่

en: Select the original language of strings to import
th: เลือกภาษาต้นฉบับของข้อความที่จะนำเข้า

en: Select the user roles whose information you want to make translatable and then use the String Translation page to translate it.
th: เลือกบทบาทผู้ใช้ที่คุณต้องการให้ข้อมูลสามารถแปลได้ แล้วใช้หน้าการแปลข้อความเพื่อแปล.

en: Select what the strings are for:
th: เลือกว่าสตริงมีไว้เพื่ออะไร:

en: Send to translation
th: ส่งไปแปลครับ

en: Set different slugs in different languages for %s.
th: ตั้งค่าทากที่แตกต่างกันในภาษาที่แตกต่างกันสำหรับ %s.

en: Set the original language of themes and plugins
th: ตั้งค่าภาษาต้นฉบับของธีมและปลั๊กอิน

en: Set the source language of these strings to:
th: ตั้งค่าภาษาต้นฉบับของสตริงเหล่านี้เป็น:

en: Show custom MO Files Pre-generation dialog box
th: แสดงแบบกำหนดเอง เดือน กล่องโต้ตอบการสร้างไฟล์ล่วงหน้า

en: Show page builder packages
th: แสดงแพ็คเกจตัวสร้างหน้า

en: Showing only strings that contain %s
th: แสดงเฉพาะสตริงที่มี %s

en: Skipping file: %s
th: ข้ามไฟล์:  %s

en: Slug translations
th: คำแปลของกระสุน

en: Some of the strings selected belong to packages. You can only change the language of these strings if all strings in the packages are selected.
th: สตริงบางส่วนที่เลือกเป็นของแพ็คเกจ คุณสามารถเปลี่ยนภาษาของสตริงเหล่านี้ได้หากเลือกสตริงทั้งหมดในแพ็คเกจเท่านั้น

en: Some themes and plugins don't properly set the textdomain (second argument) in GetText calls. When you select this option, WPML will assume that the strings found in GetText calls in the PHP files of the theme and plugin should have the textdomain with the theme/plugin's name.
th: ธีมและปลั๊กอินบางตัวตั้งค่าโดเมนข้อความ (อาร์กิวเมนต์ที่สอง) ไม่ถูกต้องในการเรียก GetText เมื่อคุณเลือกตัวเลือกนี้ WPML จะถือว่าสตริงที่พบในการเรียก GetText ในไฟล์ PHP ของธีมและปลั๊กอินควรมีโดเมนข้อความพร้อมกับชื่อของปลั๊กอินธีม

en: Status
th: สถานะ

en: String
th: สตริง

en: String Tracking Enabled
th: เปิดใช้งานการติดตามข้อความแล้ว

en: String Translation
th: การแปลสตริง

en: String auto registration is disabled.
th: การลงทะเบียนสตริงอัตโนมัติถูกปิดใช้งาน.

en: Strings in need of translation
th: สตริงที่ต้องการการแปล

en: Strings in the theme and plugins
th: ข้อความในธีมและปลั๊กอิน

en: Strings per page:
th: สตริงต่อหน้า:

en: Strings that need translation
th: ข้อความที่ต้องการการแปล

en: Submit
th: ส่ง

en: Success!
th: ความสำเร็จ!

en: Textdomain
th: โดเมนข้อความ

en: The database has been updated.
th: ฐานข้อมูลได้รับการปรับปรุงแล้ว

en: The following files were processed:
th: ไฟล์ต่อไปนี้ได้รับการประมวลผล:

en: Themes
th: ธีม

en: There is nothing to be updated or to be added.
th: ไม่มีอะไรที่จะอัปเดตหรือเพิ่ม

en: There is nothing to translate.
th: ไม่มีอะไรจะแปล

en: These are the strings that we found in your .po file. Please carefully review them. Then, click on the 'add' or 'cancel' buttons at the %1$sbottom of this screen%2$s. You can exclude individual strings by clearing the check boxes next to them.
th: นี่คือสตริงที่เราพบในไฟล์ .po ของคุณ โปรดตรวจสอบอย่างรอบคอบ จากนั้นคลิกที่ปุ่ม 'เพิ่ม' หรือ 'ยกเลิก' ที่ %1$s ด้านล่างของหน้าจอนี้%2$s . คุณสามารถยกเว้นแต่ละสตริงได้โดยการล้างกล่องกาเครื่องหมายที่อยู่ข้างๆ

en: This domain currently has the following strings:
th: โดเมนนี้มีสตริงต่อไปนี้ในปัจจุบัน:

en: This feature helps you find where the text (strings) appears on your site, so you can translate it more easily. 
    											It may slow down your site while it's running, so it's best to use it only during development. 
    											Remember to turn it off when your site goes live to keep things running smoothly.
th: คุณลักษณะนี้ช่วยให้คุณค้นหาว่าข้อความ (สตริง) ปรากฏที่ใดบนเว็บไซต์ของคุณ เพื่อให้คุณแปลได้ง่ายขึ้น 
    											อาจทำให้เว็บไซต์ของคุณช้าลงขณะที่กำลังทำงาน ดังนั้นจึงควรใช้เฉพาะในระหว่างการพัฒนา 
    											อย่าลืมปิดใช้งานเมื่อเว็บไซต์ของคุณเริ่มใช้งานจริงเพื่อให้ทุกอย่างทำงานได้อย่างราบรื่น.

en: This feature is disabled. %1$sClick here to enable it.%2$s
th: คุณลักษณะนี้ถูกปิดใช้งาน %1$sคลิกที่นี่เพื่อเปิดใช้งาน%2$s

en: This folder appears to be not writable. This is blocking translation for strings from appearing on the site.
th: โฟลเดอร์นี้ดูเหมือนจะไม่สามารถเขียนได้ นี่เป็นการบล็อกการแปลสำหรับสตริงไม่ให้ปรากฏบนเว็บไซต์

en: This includes strings like footer text, copyright notices, plugin options and settings, time format, widget texts, and more.
th: รวมถึงข้อความเช่น ข้อความส่วนท้าย ประกาศลิขสิทธิ์ ตัวเลือกและการตั้งค่าปลั๊กอิน รูปแบบเวลา ข้อความวิดเจ็ต และอื่น ๆ.

en: This is the list of strings that are not used or they are linked to wrong translation data.
th: นี่คือรายการสตริงที่ไม่ได้ใช้หรือเชื่อมโยงกับข้อมูลการแปลที่ไม่ถูกต้อง

en: This preview shows where the selected string appears on your site’s front-end.
th: ตัวอย่างนี้แสดงตำแหน่งที่สตริงที่เลือกปรากฏบนหน้าเว็บไซต์ของคุณ.

en: This update includes %d new strings and %d updated strings. You can review the strings below. Then, go to the <a%s>bottom of this page</a> and click on the Proceed button.
th: การอัปเดตนี้ประกอบด้วย %d สตริงใหม่และ %d สตริงที่อัปเดต คุณสามารถตรวจสอบสตริงด้านล่าง จากนั้นไปที่ <a%s>ด้านล่างของหน้านี้</a> และคลิกที่ปุ่มดำเนินการต่อ

en: This will load the translation files and WPML will be able to scan them.
th: การดำเนินการนี้จะโหลดไฟล์แปลและ WPML จะสามารถสแกนไฟล์เหล่านั้นได้.

en: To translate strings automatically, by your translators or a translation service, use the %sTranslation Dashboard%s.
th: หากต้องการแปลสตริงโดยอัตโนมัติ โดยนักแปลของคุณหรือบริการแปลภาษา ให้ใช้%sแดชบอร์ดการแปล%s.

en: Track where strings appear on the site
th: ติดตามตำแหน่งที่สตริงปรากฏบนเว็บไซต์

en: Translate User Meta Information
th: แปลข้อมูลเมตาของผู้ใช้

en: Translate User properties
th: แปลคุณสมบัติของผู้ใช้

en: Translate base slugs of custom post types and taxonomies (via WPML -> Taxonomy translation).
th: แปลสลักพื้นฐานของโพสต์ประเภทกำหนดเองและอนุกรมวิธาน (ผ่าน WPML -> การแปลอนุกรมวิธาน).

en: Translate front-end texts you can customize from the WordPress admin like footer text, copyright notices, plugin options and settings, time format, widget texts, and more.
th: แปลข้อความหน้าเว็บที่คุณสามารถปรับแต่งได้จากหน้าแอดมิน WordPress เช่น ข้อความส่วนท้าย ประกาศลิขสิทธิ์ ตัวเลือกและการตั้งค่าปลั๊กอิน รูปแบบเวลา ข้อความวิดเจ็ต และอื่น ๆ.

en: Translate strings
th: แปลสตริง

en: Translate strings automatically, with your translators or a translation service
th: แปลข้อความโดยอัตโนมัติ ด้วยนักแปลของคุณหรือบริการแปล

en: Translate strings in %s
th: แปลสตริงใน %s

en: Translate texts in admin screens
th: แปลข้อความในหน้าจอแอดมิน

en: Translate texts you can customize from the WordPress admin but which appear on the front-end.
th: แปลข้อความที่คุณสามารถปรับแต่งได้จากหน้าแอดมิน WordPress แต่ปรากฏบนหน้าเว็บ.

en: Translating Strings From Admin and Settings
th: การแปลข้อความจากส่วนแอดมินและการตั้งค่า

en: Translating User Meta Information With WPML
th: การแปลข้อมูลเมตาของผู้ใช้ด้วย WPML

en: Translation
th: การแปล

en: Translation complete
th: การแปลเสร็จสมบูรณ์

en: Translation is in progress
th: อยู่ระหว่างการแปล

en: Translation needed
th: จำเป็นต้องมีการแปล

en: Translation needs update
th: จำเป็นต้องอัปเดตการแปล

en: Translation status:
th: สถานะการแปล:

en: Translations for strings updated
th: การแปลสำหรับสตริงได้รับการอัปเดตแล้ว

en: Unselect all strings that match this search
th: ยกเลิกการเลือกสตริงทั้งหมดที่ตรงกับการค้นหานี้

en: Untranslated strings that I encounter while logged in
th: ข้อความที่ยังไม่ได้แปลที่ฉันพบขณะเข้าสู่ระบบ

en: Untranslated strings that all logged in, logged out users, and site visitors encounter
th: ข้อความที่ยังไม่ได้แปลที่ผู้ใช้ทั้งหมดที่เข้าสู่ระบบ ออกจากระบบ และผู้เยี่ยมชมเว็บไซต์พบ

en: Update Now
th: อัปเดตตอนนี้

en: Updated %s translation is available
th: อัปเดตแล้ว %s มีการแปล

en: Updated or new translation files detected
th: ตรวจพบไฟล์แปลที่อัปเดตหรือใหม่

en: Updated translations (%d)
th: อัปเดตคำแปล (%d)

en: Usage
th: การใช้งาน

en: Use WPML's %1$sTranslation Dashboard%2$s to send strings to translation.
th: ใช้ %1$sแดชบอร์ดการแปล%2$s ของ WPML เพื่อส่งข้อความไปแปล.

en: Use theme or plugin text domains when gettext calls do not use a string literal
th: ใช้โดเมนข้อความของธีมหรือปลั๊กอินเมื่อการเรียก gettext ไม่ได้ใช้ตัวอักษรสตริง

en: Use this language as the default language for new strings in this domain
th: ใช้ภาษานี้เป็นภาษาเริ่มต้นสำหรับสตริงใหม่ในโดเมนนี้

en: Utilities
th: สาธารณูปโภค

en: WPML Package Translation is active but requires both the <a href="%s">WPML core</a> and WPML String Translation plugins to function properly.
th: WPML Package Translation กำลังทำงานอยู่ แต่จำเป็นต้องมีทั้งปลั๊กอิน <a href="%s">WPML core</a> และ WPML String Translation เพื่อให้ทำงานได้อย่างถูกต้อง.

en: WPML String Translation
th: การแปลสตริง Wpml

en: WPML String Translation is attempting to write .mo files with translations to folder:
th: WPML String Translation กำลังพยายามเขียนไฟล์ .mo พร้อมการแปลไปยังโฟลเดอร์:

en: WPML String Translation is enabled but not effective, because WPML is outdated. Please update WPML first.
th: การแปลสตริง WPML ถูกเปิดใช้งานแต่ไม่มีผล เนื่องจาก WPML ล้าสมัย โปรดอัปเดต WPML ก่อน

en: WPML String Translation will send all strings to WPML’s Advanced Translation Editor and to the translation services which are used.
th: การแปลสตริง WPML จะส่งสตริงทั้งหมดไปยังตัวแก้ไขการแปลขั้นสูงของ WPML และไปยังบริการแปลที่ใช้

en: WPML Translation
th: การแปล Wpml

en: WPML allows you to translate user information like the name, nickname, biography, and more.
th: WPML ช่วยให้คุณแปลข้อมูลผู้ใช้ เช่น ชื่อ ชื่อเล่น ประวัติ และอื่น ๆ.

en: WPML can detect untranslated strings and automatically register them for translation. WPML will register any untranslated strings encountered while browsing the site.
th: WPML สามารถตรวจหาข้อความที่ไม่ได้แปลและลงทะเบียนเพื่อแปลโดยอัตโนมัติ.

en: WPML could not delete the strings
th: WPML ไม่สามารถลบสตริงได้

en: WPML could not detect the translation files (.mo) for %s. To fix this, visit your site's frontend in a secondary language.
th: WPML ไม่สามารถตรวจพบไฟล์แปล (.mo) สำหรับ %s และ %s ได้ เพื่อแก้ไขปัญหานี้ โปรดเยี่ยมชมหน้าเว็บไซต์ของคุณในภาษารอง.

en: WPML found %s new or updated .mo files. Their texts were added to the translations table.
th: WPML พบไฟล์.mo ใหม่หรือที่อัปเดตแล้ว %s ข้อความของไฟล์เหล่านี้ได้ถูกเพิ่มลงในตารางการแปล.

en: WPML has found new or updated translation (.mo) files and needs to scan them to find translatable strings.
th: WPML พบไฟล์แปล (.mo) ใหม่หรือที่อัปเดตแล้วและต้องสแกนเพื่อหาข้อความที่แปลได้.

en: WPML needs to update the database. This update will help improve WPML's performance when fetching translated strings.
th: WPML จำเป็นต้องอัปเดตฐานข้อมูล การอัปเดตนี้จะช่วยปรับปรุงประสิทธิภาพของ WPML เมื่อดึงสตริงที่แปลแล้ว

en: WPML will now track where your site's text (strings) appears as you browse both the admin and front-end.
th: ตอนนี้ WPML จะติดตามว่าข้อความ (สตริง) ของเว็บไซต์ของคุณปรากฏที่ใดขณะที่คุณเรียกดูทั้งในส่วนแอดมินและหน้าเว็บ.

en: WPML's documentation on troubleshooting .mo files generation.
th: เอกสารประกอบของ WPML เกี่ยวกับการแก้ไขปัญหาการสร้างไฟล์ .mo

en: Waiting for translator
th: รอคนแปลอยู่

en: We have detected a problem with some tables in the database. Please contact %1$sWPML support%2$s to get this fixed.
th: เราตรวจพบปัญหากับบางตารางในฐานข้อมูล โปรดติดต่อ %1$s รองรับ WPML%2$s เพื่อแก้ไขปัญหานี้

en: Widgets
th: วิดเจ็ต

en: With Priority:
th: มีลำดับความสำคัญ:

en: Yes - disable these notifications completely
th: ใช่ - ปิดการใช้งานการแจ้งเตือนเหล่านี้โดยสมบูรณ์

en: You can add to the String Translations table texts that appear in the admin screens of the theme and plugins. To do this, go to %1$sAdmin Texts Translation%2$s
th: คุณสามารถเพิ่มข้อความที่ปรากฏในหน้าจอแอดมินของธีมและปลั๊กอินลงในตารางการแปลข้อความได้ ทำได้โดยไปที่ %1$sการแปลข้อความแอดมิน%2$s

en: You cannot add packages in this language to the basket since it already contains posts, packages or strings of another source language!
    					Either submit the current basket and then add the post or delete the posts of differing language in the current basket
th: คุณไม่สามารถเพิ่มแพ็คเกจในภาษานี้ลงในตะกร้าได้ เนื่องจากมีโพสต์ แพ็คเกจ หรือสตริงของภาษาต้นฉบับอื่นอยู่แล้ว!
    					 ส่งตะกร้าปัจจุบันแล้วเพิ่มโพสต์หรือลบโพสต์ที่มีภาษาอื่นในตะกร้าปัจจุบัน

en: You have selected strings belonging to a package. Please select all strings from the affected package or unselect these strings.
th: คุณได้เลือกสตริงที่เป็นของแพ็คเกจ โปรดเลือกสตริงทั้งหมดจากแพ็คเกจที่ได้รับผลกระทบ หรือยกเลิกการเลือกสตริงเหล่านี้

en: You're trying to import strings that are already registered in %1$s. To import them as %2$s, first %3$schange the source language of existing strings%4$s using String Translation. Then, try importing them again.
th: คุณกำลังพยายามนำเข้าข้อความที่ลงทะเบียนไว้แล้วใน %1$s หากต้องการนำเข้าเป็น %2$s ให้%3$sเปลี่ยนภาษาต้นฉบับของข้อความที่มีอยู่%4$sโดยใช้การแปลข้อความก่อน จากนั้นลองนำเข้าอีกครั้ง.

en: hide textdomains
th: ซ่อนโดเมนข้อความ

en: none
th: ไม่มี

en: recommended
th: แนะนำ

en: show textdomains
th: แสดงโดเมนข้อความ

en: x &nbsp;Clear filters
th: x &nbsp;ล้างตัวกรอง
